JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA
SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA  “ZANpAW

ISO 9001:2015 Certified

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MAZIWA MBADALA YA WATOTO (BREAST MILK
SUBSTITUTE) AINA YA INFACARE

Dar es Salaam, 15 Mei, 2024

Mnamo tarehe 10 Mei 2024, Wakala wa Chakula na Dawa Zanzibar (ZFDA) ilitoa taarifa kwa
umma juu ya uwepo wa maziwa mbadala ya watoto aina ya Infacare 1, 2 na 3 yaliyoandikwa
“Not for Resale in Tanzania” ambayo yaliingizwa Zanzibar pasipo kufuata utaratibu na hivyo
kusitishwa matumizi na kuondolewa katika soko.

TBS inapenda kuutaarifu umma kuwa imesajili bidhaa za Infacare 1, 2 na 3 zinazozalishwa na
kiwanda cha Sanulac Nutritionals South Africa (Pty) Ltd. cha Afrika Kusini baada ya kuhakiki
ubora na usalama wake. Taarifa za kwenye bidhaa za Infacare zilizosajiliwa zimeandikwa kwa
lugha ya Kiingereza na Kiswahili kwa pamoja kwa mujibu wa Kiwango EAS 4-1:2021 na Kanuni
za Usajili wa Bidhaa na Uthibitishaji Ubora wa Shehena [The Standards (Imports Registration
and Batch Certification) Regulations, 2021].

Bidhaa zilizosajiliwa hazijaandikwa “Not for Resale in Tanzania” hivyo wananchi wanaombwa
kutoa taarifa kupitia namba 0800110827 endapo watabaini kasoro zozote kwenye taarifa zilizopo
kwenye vifungashio vya maziwa mbadala ya watoto.

TBS inatoa rai kwa wananchi wanaponunua aina yoyote ya maziwa mbadala ya watoto
kuhakikisha kuwa yameandikwa kwa lugha zote mbili yaani Kiswahili na Kiingereza kwani
maziwa yenye lugha hizo yamehakikiwa ubora na usalama wake na yamefuata taratibu za
uingizwaji nchini na hivyo yameruhusiwa kuuzwa.

TBS inaendelea kuwakumbusha wafanyabiashara kufuata taratibu za uingizwaji wa bidhaa nchini
kwani hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi ya wauzaji, wasambazaji na waingizaji
watakaobainika kuvunja taratibu za kisheria.

Imetolewa na;

Gladness H Kaseka
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